»-(¯`v´¯)-»Diễn Đàn Trường Công Nghệ Thông Tin Thái Nguyên»-(¯`v´¯)-»
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

»-(¯`v´¯)-»Diễn Đàn Trường Công Nghệ Thông Tin Thái Nguyên»-(¯`v´¯)-»

.:hix lâu không làm web.nên giờ lười làm quá.dùng tạm cái Forum việt vậy.chủ yếu là chất lượng Những bài viết thôi đúng không.thật THà là nói hết không giấu diếm nhưng học xong cấm nghịch bậy..http://guichonguoiay.net.tf web mình đó RỖI VÀO CHơi Ha.hjhj:.

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Thông Tin Cực Sock Cho Những Ai Nghiện Game Audition Của Thái Nguyên.Sau Một Thời Gian Tìm Hiểu Mà Nhờ Mấy Anh Ở forum ClbGame Mình Đã Cài THành Công Bản Audition Offline THái Nguyên.Sắp Tới Mình Sẽ Đưa Lên Online.Các Bạn Muốn Chơi Game Và Muốn Sở Hữu Những Bộ Đồ Đẹp Nhất Không Còn Chần Chừ Gì Nữa Mà Không Click Chuột Để Truy Cập Trang Web wWw.AuTn.tk Để Download Và Thưởng thức
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Diễn Đàn
Affiliates
free forum

Diễn Đàn

7. Chạy thử, biên dịch, đóng gói và phân phối

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin

7. Chạy thử, biên dịch, đóng gói và phân phối Empty
Bài gửiTiêu đề: 7. Chạy thử, biên dịch, đóng gói và phân phối   7. Chạy thử, biên dịch, đóng gói và phân phối Icon_minitimeThu Mar 18, 2010 9:00 am

Có script hoàn chỉnh. Có GUI hoàn hảo. Đó là lúc bạn nghĩ đến việc tiếp theo. Phân phối tới càng nhiều người càng tốt (nhưng đừng dùng cách phát tán qua YM nhé )

Để chạy script viết bằng AutoIt, bạn hãy mở file AutoIt3.exe và chọn đến file .au3 tương ứng.

Để biên dịch thành file exe và đem đi phân phối, bạn cần đến công cụ Aut2Exe. Bạn cần chỉ định file mã nguồn, tên exe sẽ tạo, icon (nếu thích) và bấm Convert.

Nếu bạn muốn mình có thể dịch ngược từ exe về au3 trong trường hợp đánh mất file .au3 gốc , hãy chọn Allow decompilation và gõ vào password của mình. Pass này sẽ dùng để tránh người khác dịch ngược file script của bạn.

Nếu để ý kỹ, bạn sẽ thấy khi kích phải chuột vào file exe đã tạo + chọn properties, sẽ có thông tin File Version là phiên bản của AutoIt. Bạn rất có thể sẽ muốn loại bỏ thông tin này + đưa thông tin của riêng mình vào cho personal

Điều đó hoàn toàn có thể thực hiện được khi bạn dùng Resource Editor.

Tuy nhiên, nếu cố edit file exe đã biên dịch, bạn sẽ thấy mình phí công vô ích, bởi file exe mới sẽ ko hoạt động

Hãy edit file AutoItSC.bin cùng thư mục với Aut2Exe.exe với những thông tin mà bạn thích, sau đó mới tiến hành biên dịch. Lần này, kết quả sẽ như mong đợi

Bạn sẽ có một file .exe của riêng mình, với icon tùy ý, info ở mục properties tùy ý. Khó có thể nhận ra đó là script viết bằng AutoIt
Identical(UDS)
https://itcu.forumvi.com

Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» chạy file.exe trên website
» CHƯƠNG 5 : MẢNG VÀ BIẾN CON TRỎ
» phần 1 hacker vô gia cư
» phần 2 hacker vô gia cư
» Trở thành HACKER phần 9